Viên chức thư viện muốn thăng lên hạng III thì cần điều kiện gì?

Ngày hỏi:19/08/2019

Em đang làm nhân viên thư viện trường học. Em chưa có bằng Đại học, em đang hưởng lương Trung cấp bậc 4. Cho em hỏi viên chức thư viện muốn thăng lên hạng III thì cần điều kiện gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành thư viện bao gồm:

      1. Thư viện viên hạng II Mã số: V.10.02.05

      2. Thư viện viên hạng III Mã số: V.10.02.06

      3. Thư viện viên hạng IV Mã số: V.10.02.07

      Theo Khoản 4 Điều 5 Thông tư 02/2015/TTLT-BVHTTDL-BN Việc thăng hạng chức danh thư viện viên hạng III:

      Viên chức thăng hạng từ chức danh thư viện viên hạng IV lên chức danh thư viện viên hạng III phải đáp ứng đầy đủ các quy định tại các khoản 1, 2, 3 Điều này và có thời gian công tác giữ chức danh thư viện viên hạng IV, như sau:

      a) Đối với trường hợp khi tuyển dụng lần đầu có trình độ tốt nghiệp cao đẳng, phải có thời gian công tác giữ chức danh thư viện viên hạng IV tối thiểu đủ 02 (hai) năm;

      b) Đối với trường hợp khi tuyển dụng lần đầu có trình độ tốt nghiệp trung cấp, phải có thời gian công tác giữ chức danh thư viện viên hạng IV tối thiểu đủ 03 (ba) năm.

      Như vậy, theo quy định trên thì trường hợp viên chức thư viện có trình độ tốt nghiệp trung cấp hạng IV muốn thăng lên hạng III thì ngoài điều kiện chung, phải có thời gian công tác giữ chức danh thư viện viên hạng IV tối thiểu đủ 03 (ba) năm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    Liệu có tổ chức thi thăng hạng cho nhân viên thư viện trường học k ạ. Và có tổ chức lần nào chưa ạ
    Vũ Thị Chi (7 tháng trước) Thích 0 | Trả lời

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn