Xử lý cán bộ làm công tác tuyển sinh vi phạm trong tuyển sinh trình độ trung cấp, cao đẳng

Ngày hỏi:23/09/2021

Xử lý cán bộ làm công tác tuyển sinh vi phạm trong tuyển sinh trình độ trung cấp, cao đẳng được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Xử lý cán bộ làm công tác tuyển sinh vi phạm trong tuyển sinh trình độ trung cấp, cao đẳng
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 16 Thông tư 05/2021/TT-BLĐTBXH có quy định về xử lý cán bộ làm công tác tuyển sinh vi phạm như sau:

      Người tham gia công tác tuyển sinh có hành vi vi phạm quy chế (bị phát hiện trong khi làm nhiệm vụ hoặc sau kỳ thi tuyển sinh), nếu có đủ chứng cứ, tùy theo mức độ, sẽ bị cơ quan quản lý cán bộ áp dụng quy định tại Luật Viên chức và Luật Cán bộ, công chức; các văn bản quy định về xử lý kỷ luật viên chức, công chức và các văn bản pháp luật có liên quan.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn