Xử lý cảnh cáo thí sinh dự thi THPT quốc gia đối với những lỗi nào?

Ngày hỏi:08/02/2017

Xử lý cảnh cáo thí sinh dự thi THPT quốc gia đối với những lỗi nào? Chào quý anh chị ban tư vấn thư ký luật, em hiện là học sinh lớp 11, năm sau sẽ dự thi kỳ thi THPT quốc gia. Được biết vừa có quy định mới nhất về kỳ thi này, có một vài thắc mắc mong được các anh chị làm rõ. Quý anh chị cho em hỏi: Xử lý cảnh cáo thí sinh dự thi THPT quốc gia đối với những lỗi nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, em xin chân thành cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 49 Quy chế thi THPT quốc gia và xét công nhận tốt nghiệp THPT ban hành kèm Thông tư 04/2017/TT-BGDĐT thì cảnh cáo đối với các thí sinh vi phạm một trong các lỗi sau đây:

    a) Đã bị khiển trách một lần nhưng trong giờ thi môn đó vẫn tiếp tục vi phạm quy chế thi ở mức khiển trách;

    b) Trao đổi bài làm hoặc giấy nháp với thí sinh khác;

    c) Chép bài của thí sinh khác hoặc để thí sinh khác chép bài của mình.

    Hình thức kỷ luật cảnh cáo do CBCT quyết định tại biên bản được lập, kèm tang vật (nếu có).

    Xử lý cảnh cáo thí sinh dự thi THPT quốc gia đối với những lỗi được quy định tại Thông tư 04/2017/TT-BGDĐT nhằm ban hành quy chế thi THPT quốc gia và xét công nhận tốt nghiệp THPT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn