Xử phạt làm mất bài thi

Ngày hỏi:18/11/2010
Làm mất bài thi bị xử phạt vi phạm hành chính không? mức phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Làm mất bài thi của thí sinh là hành vi vi phạm hành chính.

      Theo quy định tại Khoản 4, Điều 13, Nghị định 138/2013/NĐ – CP: Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng đối với hành vi làm mất bài thi.

      Nguồn: vinalaf.com.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn