02 trường hợp không đánh giá chất lượng sản phẩm (đánh giá COP) đối với ô tô

Ngày hỏi:03/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi trường hợp nào thì không đánh giá chất lượng sản phẩm (đánh giá COP) đối với ô tô? Mong được phản hồi theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 8 Thông tư 25/2019/TT-BGTVT (có hiệu lực từ 25/08/2019) thì việc không đánh giá việc đảm bảo chất lượng sản phẩm (đánh giá COP) trong các trường hợp sau:

      - Kiểu loại sản phẩm được sản xuất, lắp ráp theo quy trình công nghệ và quy trình kiểm tra không có sự thay đổi cơ bản hoặc đơn giản hơn so với quy trình công nghệ và quy trình kiểm tra của kiểu loại sản phẩm đã được đánh giá trước đó;

      - Kiểu loại linh kiện nhập khẩu đăng ký chứng nhận theo tờ khai hàng hóa nhập khẩu.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn