Ban coi thi, chấm thi cấp chứng nhận thuyền viên bị cấm coi thi 12 tháng đối với những hành vi nào?

Ngày hỏi:01/11/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về cấp chứng nhận khả năng chuyên môn thuyền viên. Cho tôi hỏi theo quy định mới hiện nay thì thành viên Ban coi thi, chấm thi cấp chứng nhận thuyền viên bị cấm coi thi 12 tháng đối với những hành vi nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 25 Thông tư 40/2019/TT-BGTVT (có hiệu lực ngày 01/01/2020) thì Không được thực hiện coi thi, chấm thi, coi kiểm tra, chấm kiểm tra trong thời hạn 12 tháng khi vi phạm một trong các quy định dưới đây:

      - Không thực hiện đúng nội dung, quy trình và thủ tục của kỳ thi, kiểm tra theo quy định hiện hành;

      - Chấm thi, kiểm tra không chính xác làm ảnh hưởng đến kết quả thi, kiểm tra của thí sinh;

      - Bao che cho những hành vi sai phạm, tiêu cực;

      - Có biểu hiện tiêu cực làm sai lệch kết quả thi, kiểm tra;

      - Bị xử lý vi phạm theo quy định tại khoản 2 Điều này 02 (hai) lần trong thời gian 12 tháng.

      Trên đây là quy định về những hành vi thành viên Ban coi thi, chấm thi cấp chứng nhận thuyền viên bị cấm coi thi 12 tháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn