Bến thủy nội địa được nâng cấp thành cảng thủy nội địa khi nào?

Ngày hỏi:10/04/2021

Bến thủy nội địa được nâng cấp thành cảng thủy nội địa khi đáp ứng điều kiện nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bến thủy nội địa được nâng cấp thành cảng thủy nội địa khi nào?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 23 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định:

      Bến thủy nội địa được nâng cấp thành cảng thủy nội địa nếu đảm bảo các điều kiện sau:

      - Bến thủy nội địa đã được công bố hoạt động;

      - Phù hợp với quy hoạch đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt.

      Đảm bảo 02 điều kiện này thì bến thủy nội địa sẽ được nâng cấp thành cảng thủy nội địa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn