Biểu định của thuyền viên của phá

Ngày hỏi:08/11/2019

Từ năm 2020 thì biểu định của thuyền viên của phá quy định như thế nào? Mong được phản hồi từ ban biên tập. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 18 Thông tư 39/2019/TT-BGTVT (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định biểu định của thuyền viên của phương tiện thủy nội địa chở khách, cụ thể như sau:

      Số TT

      Chức danh

      Số lượng thuyền viên tối thiểu trong một ca làm việc

      Nhóm I

      Nhóm II

      Nhóm III

      1

      Thuyền trưởng

      1

      1

      1

      2

      Máy trưởng

      1

      1

      1

      3

      Thủy thủ

      4

      3

      1

      Tổng cộng

      6

      5

      3

      Phương tiện lắp máy ngoài có tổng công suất máy chính đến 1000 sức ngựa hoặc lắp máy trong có tổng công suất máy chính đến 250 sức ngựa không nhất thiết phải bố trí chức danh máy trưởng, nhưng thuyền trưởng phải có chứng chỉ thợ máy. Phương tiện lắp máy ngoài có tổng công suất máy chính trên 1000 sức ngựa đến 3000 sức ngựa không nhất thiết phải bố trí máy trưởng, nhưng thuyền trưởng phải có giấy chứng nhận khả năng chuyên môn máy trưởng phù hợp với tổng công suất máy chính.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn