Các môn thi giấy phép lái xe được quy định ra sao?

Ngày hỏi:01/06/2017

Môn thi giấy phép lái xe được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Lê Hà Huy Trung, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giao thông đường bộ. Tôi đang tìm hiểu về các môn thi giấy phép lái xe. Cho tôi hỏi môn thi giấy phép lái xe quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các môn thi giấy phép lái xe được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Môn thi giấy phép lái xe được quy định tại Khoản 2 Điều 12 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT Quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ như sau:

      a) Pháp luật giao thông đường bộ đối với các hạng A2, A3, A4;

      b) Thực hành lái xe đối với các hạng A3, A4.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về các môn thi giấy phép lái xe. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 12/2017/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn