Các trường hợp được vượt phải?

Ngày hỏi:18/02/2014
Khi vượt xe trường hợp nào được vượt phải?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 14 Luật Giao thông đường bộ 2008, khi vượt xe các xe phải vượt bên trái trừ các trường hợp sau được vượt bên phải:
      a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
      b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;
      c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn