Các trường hợp sử dụng tiêu phản quang dạng mũ tên trong phạm vi đường cong

Ngày hỏi:03/11/2018

Ban biên tập có nhận được thắc mắc của bạn Viết Tuấn, hiện tôi đang tìm hiểu quy định về việc sử dụng các biển báo, chỉ dẫn trong đường bộ. Nhưng tôi có thắc mắc sau chưa nắm rõ mong nhận được phản hồi. Cụ thể: Các trường hợp sử dụng tiêu phản quang dạng mũ tên trong phạm vi đường cong bao gồm những trường hợp nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các trường hợp sử dụng tiêu phản quang dạng mũ tên trong phạm vi đường cong được quy định tại Điều 61 Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia QCVN 41:2016/BGTVT về báo hiệu đường bộ, như sau:

      - Trên các đường cao tốc tại các đường cong có bán kính bằng bán kính tối thiểu nhỏ nhất theo cấp đường;

      - Trên các nhánh rẽ trái gián tiếp của các nút giao khác mức liên thông;

      - Trên các đoạn đường cong hạn chế tầm nhìn hoặc các đường cong được đánh giá là điểm đen về tai nạn giao thông; các đường cong được gắn biển số 201 “Chỗ ngoặt nguy hiểm” có lưng hướng ra phía vực sâu mà không có tường bảo vệ hoặc lan can phòng hộ; các đường cong dạng con rắn.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn