Căn cứ để đánh giá, phân loại hiện trạng cảng biển

Ngày hỏi:30/07/2021

Xin được hỏi, theo quy định mới thì việc đánh giá, phân loại cảng biển dựa vào căn cứ nào? Mong được hỗ trợ sớm.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 4 Nghị định 76/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/09/2021) quy định về phương pháp đánh giá, phân loại cảng biển, trong đó:

      Căn cứ để đánh giá, phân loại hiện trạng cảng biển

      - Số liệu về phạm vi ảnh hưởng của cảng biển được căn cứ theo quy hoạch tổng thể phát triển hệ thống cảng biển được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt;

      - Số liệu về quy mô của cảng biển sử dụng số liệu thống kê hàng hóa thông qua cảng biển trung bình trong 03 năm gần nhất của Cục Hàng hải Việt Nam và sử dụng số liệu về cỡ trọng tải tàu tiếp nhận tại cảng biển theo các quyết định công bố mở bến cảng, cầu cảng của Cục Hàng hải Việt Nam trong năm gần nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn