Cảng, bến thủy nội địa phải công bố lại hoạt động trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:06/04/2021

Cho hỏi những trường hợp nào cảng, bến thủy nội địa phải công bố lại hoạt động? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 20 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định:

      Cảng, bến thủy nội địa phải công bố lại hoạt động trong các trường hợp sau:

      - Thay đổi quy mô, công năng của cảng, bến thủy nội địa;

      - Thay đổi vùng đất, vùng nước của cảng, bến thủy nội địa;

      - Thay đổi chủ cảng, bến thủy nội địa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn