Cấp kỹ thuật đường thủy nội địa được xác định dựa trên nhưng căn cứ gì?

Ngày hỏi:23/10/2018

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi các câu hỏi sau đây: Cấp kỹ thuật đường thủy nội địa được xác định dựa trên nhưng căn cứ gì? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 46/2016/TT-BGTVT quy định cấp kỹ thuật đường thủy nội địa do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành có quy định về căn cứ xác định cấp kỹ thuật đường thủy nội địa như sau:

      - Tiêu chuẩn quốc gia TCVN 5664:2009 về Phân cấp kỹ thuật đường thủy nội địa;

      - Quy hoạch phát triển kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được cấp có thẩm quyền phê duyệt;

      - Hiện trạng đường thủy nội địa (độ sâu, chiều rộng, bán kính cong).

      Trên đây là nội dung trả lời về căn cứ xác định cấp kỹ thuật đường thủy nội địa. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Thông tư 46/2016/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn