Chủ cảng, bến thủy nội địa, khu neo đậu là ai?

Ngày hỏi:27/03/2021

Theo quy định về quản lý hoạt động đường thủy nội địa thì ai là chủ cảng, bến thủy nội địa, khu neo đậu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 7 Điều 3 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định:

      Chủ cảng, bến thủy nội địa, khu neo đậu là tổ chức, cá nhân sở hữu công trình cảng, bến thủy nội địa, phao neo, trụ neo và được giao sử dụng vùng đất, vùng nước của cảng, bến thủy nội địa, khu neo đậu.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn