Có được xây dựng văn phòng tại ga đường sắt hay không?

Ngày hỏi:06/11/2020

Tôi muốn hỏi trường hợp là ga đường sắt Quốc gia thì khu vực đó có được xây dựng văn phòng để kinh doanh không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2e Điều 16 Luật Đường sắt 2017 quy định như sau:

      Tại các ga đường sắt quốc gia, ga đường sắt đô thị được phép xây dựng công trình kinh doanh dịch vụ thương mại, văn phòng.

      Như vậy có thể thấy được phép xây dựng văn phòng tại ga đường sắt quốc gia theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn