Cơ quan nào có thẩm quyền công bố mở, đóng cảng cá?

Ngày hỏi:04/01/2017

Cơ quan nào có thẩm quyền công bố mở, đóng cảng cá? Xin chào Ban biên tập. Tôi có một thắc mắc kính mong được ban biên tập tư vấn giúp. Cơ quan thẩm quyền công bố mở, đóng cảng cá được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Vân Sơn (son****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan thẩm quyền công bố mở, đóng cảng cá được quy định tại Điều 9 Nghị định 80/2012/NĐ-CP về quản lý cảng cá, khu neo đậu tránh trú bão cho tàu cá như sau:

      1. Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn công bố mở cảng cá loại I.

      2. Ủy ban nhân dân cấp tỉnh công bố mở cảng cá loại II.

      3. Cơ quan có thẩm quyền công bố mở cảng cá đồng thời là cơ quan có thẩm quyền công bố đóng cảng cá.

      Trên đây là quy định về Cơ quan có thẩm quyền công bố mở, đóng cảng cá. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 80/2012/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn