Đào tạo lái xe có phải công khai học phí?

Ngày hỏi:20/05/2020

Do để bảo mật thông tin bên mình muốn giữ kín thông tin học phí, không công khai. Mình muốn hỏi hiện nay cơ sở đào tạo lái xe có phải công khai học phí?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2c Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với cơ sở đào tạo lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không công khai quy chế tuyển sinh, quản lý đào tạo và mức thu học phí theo quy định.

      Như vậy, cơ sở đào tạo lái xe phải công khai mức thu học phí theo quy định, nếu không thực hiện đúng thì cơ sở đào tạo lái xe có thể bị phạt tiền từ 1 đến 2 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn