Đi sai làn đường thì bị xử phạt vi phạm hành chính bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/04/2014
Đi sai làn đường thì bị xử phạt vi phạm hành chính bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm c, khoản 4, Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì ô tô đi sai làn đường quy định bị phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng.

      Theo quy định tại điểm g, khoản 4, Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì xe máy đi sai làn đường quy định bị phạt tiền từ 200.000 - 400.000 đồng.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn