Điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển

Ngày hỏi:23/08/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về nạo vét trong vùng nước cảng biển, vùng nước đường thủy nội địa. Anh chị cho tôi hỏi việc điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 32 Nghị định 159/2018/NĐ-CP thì điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi dự án như sau:

      1. Báo cáo nghiên cứu khả thi dự án được xem xét điều chỉnh trong trường hợp sau đây:

      - Dự án bị ảnh hưởng bởi thiên tai hoặc các sự kiện bất khả kháng khác;

      - Xuất hiện các yếu tố đem lại hiệu quả cao hơn cho dự án;

      - Điều chỉnh quy mô, thiết kế của dự án;

      - Quy hoạch thay đổi gây ảnh hưởng trực tiếp đến mục tiêu, địa điểm, quy mô của dự án;

      - Dự án không lựa chọn được nhà đầu tư sau khi tổ chức đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư;

      - Yêu cầu của Chính phủ liên quan đến mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng, an ninh;

      - Các quy định khác có liên quan.

      2. Thủ tục thẩm định, phê duyệt, điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi dự án thực hiện theo quy định tại Điều 30, Điều 31 Nghị định này.

      Trên đây là quy định về điều chỉnh báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn