Điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô

Ngày hỏi:14/10/2016

Điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô là gì? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Trần Anh Tiên, quê ở Vũng Tàu. Tôi đang muốn mở một cơ sở đào tạo lái xe ô tô. Tuy nhiên, tôi thắc mắc điều kiện chung của cơ sở này là như thế nào? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Email của tôi là tien***@gmail.com.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô đã được quy định cụ thể tại Điều 5 Nghị định 65/2016/NĐ-CP về điều kiện kinh doanh dịch vụ đào tạo lái xe ô tô và dịch vụ sát hạch lái xe.

    Theo đó, điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô được quy định như sau:

    1. Là cơ sở giáo dục nghề nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật.

    2. Phù hợp với quy hoạch mạng lưới cơ sở đào tạo lái xe ô tô.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện chung của cơ sở đào tạo lái xe ô tô. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 65/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn