Điều kiện chuyển đổi luồng đường thủy nội địa là gì?

Ngày hỏi:02/04/2021

Cho hỏi những điều kiện chuyển đổi luồng đường thủy nội địa là gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 10 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định điều kiện chuyển đổi luồng đường thủy nội địa như sau:

      - Phù hợp với quy hoạch kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa được phê duyệt;

      - Đáp ứng điều kiện của luồng theo quy định tại Điều 7 Nghị định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn