Điều kiện họp thẩm định quy hoạch cảng hàng không, sân bay

Ngày hỏi:01/03/2021

Cho em hỏi cuộc họp thẩm định quy hoạch cảng hàng không, sân bay được diễn ra khi đáp ứng điều kiện nào? Hướng dẫn theo quy định mới nhất cho em.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 28 Nghị định 05/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/03/2021) hội đồng thẩm định quy hoạch cảng hàng không, sân bay tiến hành họp thẩm định quy hoạch khi đáp ứng đủ các điều kiện sau đây:

      - Có ít nhất 2/3 số thành viên Hội đồng thẩm định tham dự họp;

      - Có đại diện của cơ quan tổ chức lập quy hoạch, cơ quan lập quy hoạch và tổ chức tư vấn lập quy hoạch.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn