Điều kiện tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản gồm những gì?

Ngày hỏi:28/02/2018

Điều kiện tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản gồm những gì? Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Tưởng hiện đang sống và làm việc tại Quy Nhơn. Tôi hiện đang tìm hiểu về chương trình đào tạo hoa tiêu hàng hải. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi điều kiện tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản gồm những gì? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản được quy định tại Khoản 1 Điều 8 Thông tư 27/2016/TT-BGTVT quy định về đào tạo, cấp, thu hồi Giấy chứng nhận khả năng chuyên môn hoa tiêu hàng hải và Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, theo đó:

      Học viên tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản phải đáp ứng các điều kiện dưới đây:

      a) Tốt nghiệp chuyên ngành Điều khiển tàu biển từ bậc đại học trở lên;

      b) Đã đảm nhiệm chức danh sỹ quan vận hành boong tàu biển có tổng dung tích từ 500 GT trở lên ít nhất 12 tháng;

      c) Đủ tiêu chuẩn sức khỏe theo quy định;

      d) Có chứng chỉ tiếng Anh hàng hải trình độ 2 trở lên theo quy định của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải.

      Trên đây là tư vấn về điều kiện tham dự khóa đào tạo hoa tiêu hàng hải cơ bản. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 27/2016/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn