Định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển

Ngày hỏi:12/03/2020

Tôi có quan tâm đến khung định biên an toàn tối thiểu đối với tàu biển. Liên quan đến vấn đề này ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất thì định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển được quy định như thế nào? Mong ban biên tập hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm a Khoản 1 Điều 62 Thông tư 03/2020/TT-BGTVT (có hiệu lực từ ngày 15/4/2020) quy định định biên an toàn tối thiểu bộ phận boong theo tổng dung tích (GT) đối với tàu biển như sau:

      Chức danh

      Dưới 50 GT

      Từ 50 GT đến dưới 500 GT

      Từ 500 GT đến dưới 3000 GT

      Từ 3000 GT trở lên

      Thuyền trưởng

      01

      01

      01

      01

      Đại phó

      01

      01

      01

      Sỹ quan boong

      01

      02

      Sỹ quan vô tuyến điện GMDSS (*)

      01

      01

      Thủy thủ trực ca AB

      01

      01

      01

      01

      Thủy thủ trực ca OS

      01

      01

      Tổng cộng

      02

      03

      06

      07

      (*) Trường hợp sỹ quan boong có chứng chỉ chuyên môn phù hợp để đảm nhiệm nhiệm vụ khai thác thiết bị vô tuyến điện GMDSS trên tàu thì không phải bố trí chức danh Sỹ quan vô tuyến điện GMDSS.

      Ban biên tập thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn