Đổi GPLX quá hạn dưới 1 năm

Ngày hỏi:17/12/2015

Xin hỏi Sở GTVT Tp.Đà Nẵng, Tôi có GPLX B2, hết hạn ngày 10/01/2015 do Sở GTVT Hưng Yên cấp. Hiện tại tôi có nhu cầu đổi GPLX, vậy tôi có thể đến Sở GTVT tp.Đà Nẵng để đổi được không ạ? Và thủ tục như thế nào? Tôi có đọc quy định thì được phép đổi nhưng phải thi sát hạch lại lý thuyết. Xin cảm ơn ạ.

    Nội dung này được Sở Giao thông vận tải Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Điều 48 Thông tư 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ trưởng Bộ GTVT quy định: Người có giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ 03 tháng đến dưới 01 năm, kể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe; Chị có thể đến tổ 1 cửa-Sở GTVT Đà Nẵng (24 Trần Phú) làm thủ tục đăng ký dự sát hạch để cấp lại GPLX./.


    Nguồn:

    Sở Giao Thông Vận Tải Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn