Đường thủy nội địa cấp kỹ thuật hạn chế được định nghĩa như thế nào?

Ngày hỏi:22/10/2018

Tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến cấp kỹ thuật của đường thủy nội địa và muốn hỏi mọi người một câu như sau: Đường thủy nội địa cấp kỹ thuật hạn chế được định nghĩa như thế nào? Văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đường thủy nội địa cấp kỹ thuật hạn chế được định nghĩa tại Khoản 3 Điều 3 Thông tư 46/2016/TT-BGTVT quy định cấp kỹ thuật đường thủy nội địa do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành với nội dung như sau:

      Đường thủy nội địa cấp kỹ thuật hạn chế là đường thủy nội địa có một trong các kích thước đường thủy nội địa thực tế nhỏ hơn trị số tối thiểu của cấp kỹ thuật tương ứng theo quy định.

      Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa đường thủy nội địa cấp kỹ thuật hạn chế. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Thông tư 46/2016/TT-BGTVT.

      Trận trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn