Giá vé tàu hỏa do cơ quan nào quy định?

Ngày hỏi:24/05/2017

Giá vé tàu hỏa do cơ quan nào quy định? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Quốc hiện đang sống và làm việc tại Bình Dương. Tôi muốn tìm hiểu giá vé tàu hỏa do cơ quan nào quy định? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan quy định giá vé tàu hỏa được quy định tại Điều 15 Thông tư 77/2015/TT-BGTVT Quy định về vận tải hành khách, hành lý trên đường sắt đô thị do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, theo đó:

      Giá vé do Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương có đường sắt đô thị quy định.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về cơ quan quy định giá vé tàu hỏa. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 77/2015/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Vé tàu
    Giao thông đường sắt
    Phương tiện giao thông đường sắt
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn