Giáo viên dạy thực hành không mang theo Giấy phép xe tập lái bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:20/05/2020

Bạn Hải - Ninh Bình hỏi: Tôi muốn biết hiện nay có quy định nào bắt buộc giáo viên dạy thực hành phải mang theo Giấy phép xe tập lái không? Nếu không mang thì họ sẽ bị phạt bao nhiêu tiền?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1e Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì: Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với giáo viên dạy lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Giáo viên dạy thực hành không mang theo Giấy phép xe tập lái hoặc mang theo Giấy phép xe tập lái đã hết giá trị sử dụng.

      Như vậy, theo quy định này thì giáo viên dạy thực hành phải mang theo Giấy phép xe tập lái, nếu không thực hiện đúng thì họ có thể bị phạt tiền từ 600 đến 800 ngàn đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn