Giấy chứng nhận kiểm định các thiết bị vận hành phương tiện giao thông

Ngày hỏi:26/09/2013
Cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận kiểm định các thiết bị vận hành phương tiện giao thông?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Bộ Giao thông vận tải có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận kiểm định an toàn lao động đối với các thiết bị vận hành phương tiện giao thông bao gồm:

      Các loại máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động để vận hành động cơ của phương tiện giao thông vận tải đường bộ, đường thủy nội địa, hàng hải, đường sắt, hàng không (không bao gồm các loại máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động được chuyên chở hoặc được lắp đặt trên phương tiện vận tải để làm việc trên các công trường, kho hàng, nơi sản xuất, kinh doanh); thiết bị có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động chỉ phục vụ thăm dò, khai thác dầu khí trên biển; hệ thống đường ống dẫn dầu, khí đốt trên biển (điểm b, khoản 1, Điều 18, Nghị định 45/2013/ NĐ CP quy định chi tiết một số điều của bộ luật lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi và an toàn lao động, vệ sinh lao động)


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn