Giấy phép hạng Fx được đổi sang giấy phép lái xe dân sự hạng nào?

Ngày hỏi:24/10/2019

Tôi có giấy phép lái xe quân đội hạng Fx giờ tôi muốn đổi sang giấy phép lái xe dân dụng có được không? Nếu được sẽ được đổi sang hạng nào theo quy định mới?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm b Khoản 20 Điều 1 Thông tư 38/2019/TT-BGTVT (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định: Giấy phép lái xe quân sự có hiệu lực được phép lái nhiều hạng xe khác nhau được đổi sang giấy phép lái xe ngành Giao thông vận tải có hiệu lực lái các hạng xe tương ứng; giấy phép lái xe quân sự hạng Fx được đổi sang giấy phép lái xe hạng C do ngành Giao thông vận tải cấp.

      Như vậy, đối với giấy phép lái xe hạng Fx có hiệu lực được đổi sang giấy phép lái xe ngành Giao thông vận tải hạng C.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn