Hiệu lực của quyết định công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa là bao lâu?

Ngày hỏi:06/04/2021

Cho hỏi thời hạn hiệu lực của quyết định công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa là bao lâu? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 6 Điều 18 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định như sau:

      Thời hạn hiệu lực của quyết định công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa theo đề nghị của chủ cảng, bến nhưng không quá thời hạn sử dụng đất để xây dựng cảng, bến thủy nội địa hoặc không quá thời hạn hoạt động của dự án được ghi trong giấy chứng nhận đầu tư của cơ quan có thẩm quyền.

      Quy định về thời hạn hiệu lực của quyết định công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa thực hiện theo đúng quy định nêu trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn