Hình thức báo cáo kê khai tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:18/05/2018

Hình thức báo cáo kê khai tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Văn Khánh. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Hình thức báo cáo kê khai tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 27 Nghị định 45/2018/NĐ-CP quy định về quản lý, sử dụng và khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì hình thức báo cáo kê khai tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa đuợc quy định như sau:

    - Báo cáo kê khai lần đầu đối với tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa đang quản lý tại thời điểm Nghị định 45/2018/NĐ-CP có hiệu lực thi hành;

    - Báo cáo kê khai bổ sung đối với tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa phát sinh mới hoặc có thay đổi về thông tin tài sản, thông tin cơ quan, đơn vị quản lý tài sản sau ngày Nghị định 45/2018/NĐ-CP có hiệu lực thi hành.

    Trên đây là nội dung trả lời về hình thức của báo cáo kê khai tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 45/2018/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn