Hồ sơ đăng ký đối với xe cho, tặng trong Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:21/07/2016

Hồ sơ đăng ký đối với xe cho, tặng trong Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào? Chào quý anh chị Thư Ký Luật! Tôi đang tìm hiểu những quy định về quản lý xe cơ giới. Trong đó có cả những quy định về việc sử dụng xe cơ giới trong quân đội. Hiện tôi có vài thắc mắc, mong được các anh chị giải đáp giúp. Anh chị cho tôi hỏi: Hồ sơ đăng ký đối với xe cho, tặng trong Bộ Quốc phòng được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Thông tư 102/2016/TT-BQP thì hồ sơ đăng ký đối với xe cho, tặng trong Bộ Quốc phòng gồm:

    a) Quyết định của Tổng Tham mưu trưởng đưa vào trang bị quân sự;

    b) Bản khai đăng ký xe theo quy định tại Mẫu số 01, Phụ lục I Thông tư 102/2016/TT-BQP;

    c) Văn bản cho, tặng của bên cho, tặng;

    d) Hồ sơ gốc của xe theo quy định của pháp luật (cơ quan xe - máy đầu mối trực thuộc Bộ Quốc phòng có trách nhiệm chuyển giao đầy đủ về Cục Xe - Máy).

    Hồ sơ đăng ký đối với xe cho, tặng trong Bộ Quốc phòng được quy định tại Khoản 1 Điều 16 Thông tư 102/2016/TT-BQP đăng ký quản lý sử dụng xe cơ giới đường bộ trong Bộ Quốc phòng.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn