Hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn gồm những gì?

Ngày hỏi:01/06/2017

Hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Minh Anh, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giao thông đường bộ. Tôi đang tìm hiểu về hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn. Cho tôi hỏi hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn được quy định tại Khoản 3 Điều 19 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT Quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ như sau:

      Đối với người dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng theo quy định

      Người lái xe lập 01 bộ hồ sơ, gửi trực tiếp tại Tổng cục Đường bộ Việt Nam hoặc Sở Giao thông vận tải. Hồ sơ bao gồm:

      a) Giấy tờ quy định tại điểm b, điểm c và điểm d khoản 1 Điều 9 của Thông tư này;

      b) Đơn đề nghị đổi (cấp lại) giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 19 ban hành kèm theo Thông tư này;

      c) Bản sao giấy phép lái xe hết hạn.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ dự sát hạch lại do giấy phép lái xe quá thời hạn. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 12/2017/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn