Hỏi đáp_ cấp đổi GPLX ô tô_ngoại tỉnh cấp

Ngày hỏi:16/12/2015

Tôi hiện nay đăng ký HKTT tại Hòa Hải - Ngũ Hành Sơn - ĐN. Giấy phép lái xe ô tô của tôi do Sở GTVT Hà Nội cấp năm 2010 , hết hạn ngày 25/11/2015 . Nay tôi muốn làm thủ tục cấp lại GPLX tại Đà Nẵng. Vậy, mong quý Sở hướng dẫn Thủ tục hồ sơ cho tôi để tôi chuẩn bị 1 lần rồi mang đến Sở nộp (không phải đi lại nhiều lần) ?. Xin trân trọng cám ơn quý Sở !

    Nội dung này được Sở Giao thông vận tải Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Điều 49 Thông tư 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ trưởng Bộ GTVT quy định: Người có giấy phép lái xe còn thời hạn hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 03 tháng, kể từ ngày hết hạn, nếu có nhu cầu tiếp tục sử dụng được xét đổi giấy phép lái xe. Hồ sơ bao gồm: - Đơn đề nghị đổi, cấp lại giấy phép lái xe theo mẫu quy định (cấp tại tổ 1 cửa Sở GTVT hoặc tải về từ địa chỉ (http://sgtvt.danang.gov.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=4628%3Athu-tuc-cap-lai-giay-phep-lai-xe-&catid=34%3Agplx&Itemid=13&lang=vi)). - Giấy chứng nhận sức khỏe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định; - Bản sao giấy phép lái xe, giấy chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn. Khi đến đổi giấy phép lái xe, người lái xe được cơ quan cấp giấy phép lái xe chụp ảnh.


    Nguồn:

    Sở Giao Thông Vận Tải Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn