Kinh doanh vận tải bằng xe ô tô được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:31/01/2020

Cho hỏi kinh doanh vận tải bằng xe ô tô được hiểu như thế nào? Mong nhận được giải đáp theo quy định mới nhất. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 3 Nghị định 10/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/04/2020) quy định cách hiểu của kinh doanh vận tải bằng xe ô tô như sau:

      => Kinh doanh vận tải bằng xe ô tô là việc thực hiện ít nhất một trong các công đoạn chính của hoạt động vận tải (trực tiếp điều hành phương tiện, lái xe hoặc quyết định giá cước vận tải) để vận chuyển hành khách, hàng hóa trên đường bộ nhằm mục đích sinh lợi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn