Lập danh mục khu vực nạo vét vùng nước cảng biển

Ngày hỏi:23/08/2019

Xin chào ban biên tập, tôi đang tìm hiểu các quy định về nạo vét cảng biển và vùng nước đường thủy nội địa. Anh chị cho tôi hỏi việc lập danh mục khu vực nạo vét vùng nước cảng biên được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Lập danh mục khu vực nạo vét vùng nước cảng biển
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 26 Nghị định 159/2018/NĐ-CP thì lập danh mục khu vực nạo vét như sau:

      1. Đối với vùng nước đường thủy nội địa quốc gia: Hàng năm, Bộ Giao thông vận tải chủ trì tổ chức lập mới hoặc sửa đổi, bổ sung danh mục khu vực nạo vét trên cơ sở thống nhất với Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có liên quan.

      Đối với vùng nước cảng biển: Hàng năm, Bộ Giao thông vận tải chủ trì tổ chức lập mới hoặc sửa đổi, bổ sung danh mục khu vực nạo vét.

      2. Đối với vùng nước đường thủy nội địa địa phương: Hàng năm, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh chủ trì tổ chức lập mới hoặc sửa đổi, bổ sung danh mục khu vực nạo vét.

      3. Danh mục khu vực nạo vét phải có những nội dung chủ yếu sau:

      - Tên địa điểm, khu vực nạo vét;

      - Tóm tắt các thông số kỹ thuật, chuẩn tắc thiết kế chủ yếu của khu vực nạo vét;

      - Thời gian thực hiện.

      Trên đây là quy định về lập danh mục khu vực nạo vét vùng nước cảng biển.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn