Lập kế hoạch nạo vét duy tu, kế hoạch bảo trì đường thủy nội địa

Ngày hỏi:16/08/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về nạo vét trong vùng cảng biển, vùng nước đường thủy nội địa. Anh chị cho tôi hỏi việc lập kế hoạch nạo vét duy tu, kế hoạch bảo trì đường thủy nội địa được quy định như thế? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 14 Nghị định 159/2018/NĐ-CP thì Lập kế hoạch nạo vét duy tu, kế hoạch bảo trì như sau:

      1. Cục Hàng hải Việt Nam, Cục Đường thủy nội địa Việt Nam lập kế hoạch và kinh phí bảo trì công trình hàng hải, đường thủy nội địa quốc gia trình Bộ Giao thông vận tải để thẩm định, chấp thuận kế hoạch và dự toán kinh phí bảo trì công trình hàng hải, đường thủy nội địa quốc gia và tổng hợp vào dự toán thu, chi ngân sách nhà nước hằng năm của Bộ Giao thông vận tải, gửi Bộ Tài chính.

      2. Sở Giao thông vận tải lập kế hoạch bảo trì đường thủy nội địa địa phương hàng năm trình Ủy ban nhân dân cấp tỉnh.

      Trên đây là quy định về lập kế hoạch nạo vét duy tu, kế hoạch bảo trì đường thủy nội địa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn