Luồng đường thủy nội địa được xem xét công bố đóng khi nào?

Ngày hỏi:02/04/2021

Cho hỏi luồng đường thủy nội địa được xem xét công bố đóng trong các trường hợp nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 11 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định:

      Luồng đường thủy nội địa được xem xét công bố đóng trong các trường hợp sau:

      - Không đảm bảo an toàn khai thác vận tải;

      - Vì lý do bảo đảm quốc phòng, an ninh;

      - Không còn nhu cầu khai thác, sử dụng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn