Mất giấy phép lái xe đang làm lại thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:07/06/2014
Mất giấy phép lái xe đang làm lại thì bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Cương Lĩnh tư vấn như sau:

    • Trường hợp của bạn, lúc bị Cảnh sát giao thông bạn đã bị mất giấy phép lái xe, sau đó mới đi làm lại thì bạn vẫn bị phạt lỗi không có giấy phép khi tham gia giao thông.

      Đối với hành vi điều khiển xe máy không có giấy phép lái xe sẽ bị xử phạt theo Khoản 5, Điều 21, Nghị định 171/2013/NĐ-CP của Chính phủ. Theo đó, người điều khiển phương tiện sẽ bị phạt tiền từ 800.000 - 1.200.000 đồng đối với lỗi trên.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn