Mua xe cùng tỉnh có thể đổi biển số khác được không?

Ngày hỏi:13/08/2020

Dạ cho em hỏi, em ở Bình Thuận muốn mua xe cùng tỉnh. Lúc mua xe em có thể đổi biển số khác được không? Mong nhận được giải đáp. Em cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mua xe cùng tỉnh có thể đổi biển số khác được không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo khoản 9 Điều 15 Thông tư 58/2020/TT-BCA quy định một trong các trường hợp hồi giấy chứng nhận đăng ký xe, biển số xe bao gồm xe thuộc diện sang tên, chuyển quyền sở hữu.

      Bạn muốn mua xe Bình Thuận, tức phải làm thủ tục sang tên, chuyển quyền sở hữu xe cho bạn. Như vậy khi làm thủ tục, cơ quan có thẩm quyền sẽ thu hồi giấy chứng nhận đăng ký xe và biển số xe lại. Trong quá trình sang tên, bạn có thể đổi biển sổ xe mới (Theo quy định tại khoản 22 Điều 20 Thông tư này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn