Người nhiễm HIV không được làm nghề gì?

Ngày hỏi:21/01/2007
Người nhiễm HIV không được làm nghề gì?

    Nội dung này được Hội Luật gia Việt Nam tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 20 NĐ 108 quy định những nghề phải xét nghiệm HIV trước khi tuyển dụng: Thành viên tổ lái theo quy định tại Đ72 của Luật Hàng không dân dụng Việt Nam; Nghề đặc biệt thuộc lĩnh vực an ninh quốc phòng.

      Như vậy ngoại trừ các công việc trên thì người nhiễm đều có thể được làm nhưng phải có các biện pháp phòng chống lây nhiễm cho người khác


    Nguồn:

    Trung tâm hỗ trợ pháp lý Hội Luật Gia Việt Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn