Nhân viên phục vụ xe du lịch có cần đeo bảng tên?

Ngày hỏi:12/05/2020

Chào chuyên viên mình muốn hỏi nhân viên phục vụ xe du lịch có cần đeo bảng tên không? Nếu không đeo thì có bị phạt tiền không? - Hải Anh (Đồng Nai)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nhân viên phục vụ xe du lịch có cần đeo bảng tên?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 1b Điều 30 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì Xử phạt nhân viên phục vụ trên xe buýt, xe vận chuyển hành khách theo tuyến cố định, xe vận chuyển hành khách theo hợp đồng, xe vận chuyển khách du lịch vi phạm quy định về trật tự an toàn giao thông như sau:

      Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không mặc đồng phục, không đeo thẻ tên của nhân viên phục vụ trên xe theo quy định.

      Như vậy, theo quy định trên thì nhân viên phục vụ trên xe khách du lịch nếu không đeo bảng tên thì họ có thể bị xử phạt từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn