Những trường hợp chưa cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng của công chức, viên chức Bộ GTVT

Ngày hỏi:01/11/2019

Cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì những trường hợp chưa cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng của công chức, viên chức Bộ GTVT được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những trường hợp chưa cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng của công chức, viên chức Bộ GTVT
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 4 Quyết định 2000/QĐ-BGTVT năm 2019 thì những trường hợp chưa cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng như sau:

      Cơ quan có thẩm quyền chưa xem xét cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng đối với những trường hợp:

      1. Các trường hợp chưa được xuất cảnh theo quy định tại Điều 21 Nghị định số 136/2007/NĐ-CP ngày 17/8/2007 của Chính phủ và các trường hợp khác theo quy định của pháp luật.

      2. Đang thực hiện việc kiểm điểm trách nhiệm cá nhân do có liên quan đến việc thực hiện nhiệm vụ, công vụ.

      3. Đang trong thời gian xem xét xử lý kỷ luật.

      4. Trường hợp khác do cấp có thẩm quyền xem xét quyết định.

      Trên đây là quy định về những trường hợp chưa cho phép ra nước ngoài giải quyết việc riêng của công chức, viên chức Bộ GTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT