Những trường hợp nào cơ quan được giao quản lý trực tiếp tổ chức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa?

Ngày hỏi:16/05/2018

Những trường hợp nào cơ quan được giao quản lý trực tiếp tổ chức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Thùy Dương. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Cơ quan được giao quản lý trực tiếp tổ chức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa trong những trường hợp nào? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 12 Nghị định 45/2018/NĐ-CP quy định về quản lý, sử dụng và khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì cơ quan được giao quản lý trực tiếp tổ chức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa trong những trường hợp sau đây:

      - Tài sản có liên quan đến quốc phòng, an ninh quốc gia;

      - Áp dụng phương thức trực tiếp khai thác hiệu quả hơn phương thức quy định tại điểm b, điểm c khoản 1 Điều 11 Nghị định 45/2018/NĐ-CP;

      - Không có tổ chức đăng ký thực hiện phương thức quy định tại điểm b, điểm c khoản 1 Điều 11 Nghị định 45/2018/NĐ-CP.

      Trên đây là câu trả lời về những trường hợp cơ quan được giao quản lý trực tiếp tổ chức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng đường thủy nội địa. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 45/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn