Nội dung công bố mở cảng cá được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:04/01/2017

Nội dung công bố mở cảng cá được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi có một thắc mắc kính mong được ban biên tập tư vấn giúp. Nội dung công bố mở cảng cá được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Hoàng Quân (quan*****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung công bố mở cảng cá được quy định tại Điều 10 Nghị định 80/2012/NĐ-CP về quản lý cảng cá, khu neo đậu tránh trú bão cho tàu cá như sau:

      1. Tên cảng, loại cảng cá;

      2. Địa chỉ, vị trí tọa độ của cảng cá;

      3. Vị trí điểm đầu của luồng, độ sâu, chiều rộng luồng vào cảng;

      4. Độ sâu vùng nước đậu tàu, chiều dài cầu cảng;

      5. Cỡ, loại tàu cá lớn nhất có thể cập cảng;

      6. Năng lực bốc dỡ hàng hóa và các dịch vụ nghề cá của cảng cá;

      7. Thời gian cảng cá bắt đầu hoạt động.

      Trên đây là quy định về Nội dung công bố mở cảng cá. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 80/2012/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn