Phạm vi vùng nước cảng biển khu vực dầu khí thuộc tỉnh Bình Thuận

Ngày hỏi:26/06/2019

Xin chào, Ban biên tập vui lòng tư vấn giúp tôi về phạm vi vùng nước cảng biển khu vực dầu khí thuộc tỉnh Bình Thuận theo quy định mới là như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phạm vi vùng nước cảng biển khu vực dầu khí thuộc tỉnh Bình Thuận
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 4, 5, 6 , 7 Điều 2 Thông tư 21/2019/TT-BGTVT có hiệu lực từ ngày 01/08/2019 thì phạm vi vùng nước cảng biển khu vực dầu khí thuộc tỉnh Bình Thuận được quy định như sau:

      - Phạm vi vùng nước cảng biển Bình Thuận tại khu vực dầu khí ngoài khơi mỏ Hồng Ngọc: được giới hạn bởi đường tròn có bán kính 01 hải lý, với tâm tại vị trí HN có tọa độ sau đây:

      HN: 10°22’28,3”N; 108°30’07,4”E.

      - Phạm vi vùng nước cảng biển Bình Thuận tại khu vực dầu khí ngoài khơi mỏ Sư Tử Đen: được giới hạn bởi đường tròn có bán kính 01 hải lý, với tâm tại vị trí STĐ có tọa độ sau đây:

      STĐ: 10°25’20,3”N; 108°23’44,4”E.

      - Phạm vi vùng nước cảng biển Bình Thuận tại khu vực dầu khí ngoài khơi mỏ Sư Tử Vàng: được giới hạn bởi đường tròn có bán kính 01 hải lý, với tâm tại vị trí STV có tọa độ sau đây:

      STV: 10°21’49,3”N; 108°22’37,4”E.

      - Phạm vi vùng nước cảng biển Bình Thuận tại khu vực dầu khí ngoài khơi mỏ Thăng Long - Đông Đô: được giới hạn bởi đường tròn có bán kính 03 hải lý, với tâm tại vị trí TL - ĐĐ có tọa độ sau đây:

      TL - ĐĐ: 10°08’02,3”N; 108°34’03,4”E.

      Trên đây là nội dung tư vấn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn