Phạm vi vùng nước cảng biển Quảng Ngãi tại khu vực Dung Quất

Ngày hỏi:10/10/2019

Được biết Bộ giao thông vận tải mới ban hành quy định về vùng nước cảng biển tại Quãng Ngãi, vậy cho tôi hỏi theo quy định này thì phạm vi vùng nước cảng biển Quảng Ngãi tại khu vực Dung Quất được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 2 Thông tư 37/2019/TT-BGTVT có hiệu lực ngày 01/12/2019 quy định phạm vi vùng nước cảng biển Quảng Ngãi tại khu vực Dung Quất như sau:

      - Ranh giới về phía biển: được giới hạn bởi các đoạn thẳng nối lần lượt các điểm DQ1, DQ2, DQ3, DQ4, DQ5 và DQ6, có vị trí tọa độ sau đây:

      DQ1: 15°23’50.0”N, 108°144’30.0”E.

      DQ2: 15°27’00.0”N, 108°43’30.0”E.

      DQ3: 15°29’56.3”N, 108°43’30.0”E.

      DQ4: 15°29’56.3”N, 108°55’06.5”E.

      DQ5: 15°21’02.6”N, 108°55’06.5”E.

      DQ6: 15°21’02.6”N, 108°55’13.5”E; (mũi Phước Thiện).

      - Ranh giới về phía đất liền: từ điểm DQ1 chạy dọc theo bờ biển về phía Đông Nam qua cửa sông Trà Bồng chạy tiếp đến điểm DQ6 (mũi Phước Thiện).

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cảng biển
    Vùng nước cảng biển
    Luồng cảng biển
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn