Phân loại cảng biển theo tiêu chí quy mô được quy định ra sao?

Ngày hỏi:29/07/2021

Xin được hỏi, tiêu chí về quy mô để phân loại cảng biển được quy định như thế nào theo văn bản mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 3 Nghị định 76/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/09/2021) quy định về tiêu chí phân loại cảng biển như sau:

      Tiêu chí về quy mô của cảng biển:

      Tiêu chí về quy mô của cảng biển được đánh giá trên cơ sở sản lượng hàng hóa thông qua và cỡ trọng tải tàu được tiếp nhận tại cảng biển, thông qua các chỉ tiêu sau:

      - Sản lượng hàng hóa thông qua cảng biển;

      - Cỡ trọng tải tàu tiếp nhận tại cảng biển.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cảng biển
    Khai thác cảng biển
    Luồng cảng biển
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn